วันที่ 12 มกราคม 2566 วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี สงขลา จัดกิจกรรมทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระภิกษุสงฆ์ จำนวน 9 รูป ถวายพระพรแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา โดย ดร.ศุลีพร เพชรเรียง ผู้อำนวยการวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี สงขลา นำคณะอาจารย์ บุคลากร เจ้าหน้าที่และนักศึกษาพยาบาล ร่วมทำบุญตักบาตร ณ หอประชุมเอนกประสงค์ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี สงขลา
![](http://209.15.117.76/wp-content/uploads/2023/01/12.1-1-2565.jpg)