ภาคบริการโลหิตแห่งชาติที่ 12 จังหวัดสงขลา สภากาชาดไทย จัดตั้งหน่วยงานรับบริจาคโลหิต และประชาสัมพันธ์เชิญชวนผู้มีสุขภาพดีเข้าร่วมกิจกรรมบริจาคโลหิต ณ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี สงขลาในวันศุกร์ ที่ 6 เดือน มกราคม 2566 โดยมีคณะอาจารย์ บุคลากรและนักศึกษาพยาบาลศาสตร์ วิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี สงขลา ร่วมบริจาคโลหิต เพื่อนำไปให้แก่ผู้เจ็บป่วยในโรงพยาบาลหาดใหญ่ โรงพยาบาลสงขลา โรงพยาบาลสงขลานครินทร์ โรงพยาบาลใน 3 จังหวัดชายเเดนภาคใต้และโรงพยาบาลในจังหวัดใกล้เคียง
![](http://209.15.117.76/wp-content/uploads/2023/01/324333480_844096993335867_2855559557373357268_n.jpg)